เมื่อวันที่ 17 มกราคม 2562 ว่าที่ร้อยเอกไพบูลย์ ยกให้ รอง.ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 พร้อมด้วยบุคลากรในสังกัด ร่วมกิจกรรมโครงการ “บำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างพิจิตรเมืองยิ้ม” โดยนายวรพันธุ์ สุวัณณุสส์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพิจิตร เป็นประธาน มีผู้บริหาร ครู นักเรียน โรงเรียนในสังกัด สพป.พิจิตร เขต 1 อำเภอสากเหล็กมาออกร้าน แสดงผลงาน จำหน่ายสินค้าพื้นบ้าน สร้างรายได้และฝึกประสบการณ์ให้กับนักเรียน ที่วัดท่าเยี่ยม ตำบลท่าเยี่ยม อำเภอสากเหล็ก จังหวัดพิจิตร
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024