เมื่อวันที่ 16 มกราคม 2562 นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ร่วมกิจกรรมงานวันครู ครั้งที่ 63 ประจำปี 2562 อำเภอพุนพิน ภายใต้คำขวัญของงาน “ครูดี ศิษย์ดี มีพัฒนา ก้าวหน้า สู่เทคโนโลยี” ณ โรงแรมเค พาร์ค อำเภอเมือง จังหวัดสุราษฎร์ธานี โดยมีนายสิทธิชัย ไทยเจริญ นายอำเภอพุนพิน เดินทางมาเป็นประธานในพิธี ในการนี้ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ได้ร่วมมอบเกียรติบัตรในกิจกรรมยกย่องเชิดชูเกียรติ ให้กับคณะครูที่มาร่วมงานและพบปะผู้มาร่วมกิจกรรมด้วย
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024