เมื่อวันพุธที่ 22 กันยายน 2564 นายบวร เทศารินทร์ ผอ.สพป.ยโสธร เขต 2 พร้อมด้วยนางสุพิชญ์ชญา มีแก้ว รอง ผอ. สพป.ยโสธร เขต 2 นางสมจิตต์ รวมแก้ว ผอ.กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา บุคลากรกลุ่มนิเทศฯ และผู้อำนวยการในโรงเรียนในสังกัดร่วมกิจกรรมการประกวดรางวัลตามโครงการส่งเสริมคุณณธรรมจริยธรรมและคุณลักษณะอันพึงประสงค์และค่านิยมของชาติ (โครงการโรงเรียนคุณธรรม สพฐ.) ซึ่งอยู่ในขั้นตอนกระบวนการการประเมินจากการตรวจเอกสาร ซึ่งเกณฑ์การประกวดแต่ละกิจกรรมตามเอกสารคู่มือ ณ ห้องประชุมสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2
- สพป.ยโสธร เขต 2 เปิดการแลกเปลี่ยนเรียนรู้การนำเสนอผลงาน การประกวดแข่งขันกิจกรรมการเรียนรู้ภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรมและธรรมาภิบาลในสถานศึกษา (โครงการโรงเรียนสุจริต) - 15 กรกฎาคม 2024
- นายพิทยา นามบุญลือ ผอ.สพป.ยโสธร เขต 2 เข้ารับการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาการศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ในระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 2 - 24 พฤศจิกายน 2023
- อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 ประชุม ครั้งที่ 11/2566 - 21 พฤศจิกายน 2023