วันที่ 27 กันยายน 2564 เวลา 09.30 น. นายสุภาพ วงษามาตย์ ผอ.สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 เป็นประธานเปิดอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาสมรรถนะการคิดขั้นสูงของผู้เรียนสาระคณิตศาสตร์ ตามแนวทางการประเมิน PISA เพื่อยกระดับขีดความสามารถในการแข่งขัน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาร้อยเอ็ด เขต 1 เพื่อพัฒนาบุคลากรให้มีความรู้ ความเข้าใจ เรื่องสมรรถนะการคิดขั้นสูงของผู้เรียน ด้านความฉลาดรู้ด้านคณิตศาสตร์ตามแนวทางการประเมิน PISA พัฒนาการสร้างข้อสอบวัดสมรรถนะการคิดขั้นสูงของผู้เรียนตามแนวทางการประเมิน PISA 2022 ด้านความฉลาดรู้ด้านคณิตศาสตร์ เตรียมความพร้อมการประเมิน PISA 2022 ทั้งนี้ได้ดำเนินการจัดประชุมตามมาตรการการป้องกันการแพร่ระบาดของโรค COVID 19 อย่างเคร่งครัด ณ ห้องประชุมโรงแรม M – Grand ชั้น 6 จังหวัดร้อยเอ็ด
![](http://roiet1.go.th/wp-content/uploads/2021/09/IMG_5814-2-1024x683.jpg)
- สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 ติดตามตรวจเยี่ยมโรงเรียนบ้านไม้ล่าว (คุรุราษฎร์พัฒนา) ให้เป็นไปตามนโยบาย “เรียนดี มีความสุข” - 14 มิถุนายน 2024
- สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 เปิดโครงการฝึกอบรมลูกเสือช่อสะอาด ค่ายลูกเสือโรงเรียนชุมชนบ้านเมืองหงส์ - 14 มิถุนายน 2024
- ผอ.สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 ลงพื้นที่ติดตามโครงการ “สุขาดี มีความสุข” โรงเรียนขุมดินสว่างประชานุกูล - 14 มิถุนายน 2024