เมื่อ 18 มกราคม 2562 ว่าที่พันตรีสุวิศิษฏ์ กันทา รอง.ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 พร้อมด้วยบุคลากรในสังกัด ร่วมพิธียกเสาเอก เพื่อสร้างบ้านให้กับ ดญ.คฑาทิพย์ คงชู นักเรียนชั้น ป.5 โรงเรียนวัดดานคุรุราษฎร์อุทิศ และร่วมบริจาคเงินจำนวนหนึ่งให้กับนักเรียน เพื่อช่วยเหลือในการจัดซื้อวัสดุอุปกรณ์สร้างบ้าน ซึ่งดำเนินการจัดสร้างโดยโรงเรียนวัดดานคุรุราษฎร์อุทิศ คณะสงฆ์ และผู้นำตำบลไผ่ขวาง เนื่องจากสภาพบ้านทรุดโทรมจนไม่สามารถอยู่อาศัยได้
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024