วันที่ 14 ตุลาคม 2564 เวลา 09.30 น. นายบวร เทศารินทร์ ผอ.สพป.ยโสธร เขต 2 พร้อมด้วย นางสุพิชญ์ชญา มีแก้ว ว่าที่ร้อยเอก อมรรัตน์ ศรีขันธ์ รอง ผอ.สพป.ยโสธร เขต 2 ผอ.ทุกกลุ่ม/หน่วย และบุคลากรกลุ่มนโยบายและแผน เข้าร่วมประชุมการทบทวน วิสัยทัศน์ พันธกิจ เป้าประสงค์ กำหนดนโยบาย จุดเน้น ตัวชี้วัด และค่าเป้าหมายตัวชี้วัด กลยุทธ์ ตัวชี้วัด และค่าเป้าหมายตัวชี้วัด เพื่อเสนอที่ประชุมให้ความเห็นชอบ ณ ห้องประชุมสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ยโสธร เขต 2
- สพป.ยโสธร เขต 2 เปิดการแลกเปลี่ยนเรียนรู้การนำเสนอผลงาน การประกวดแข่งขันกิจกรรมการเรียนรู้ภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรมและธรรมาภิบาลในสถานศึกษา (โครงการโรงเรียนสุจริต) - 15 กรกฎาคม 2024
- นายพิทยา นามบุญลือ ผอ.สพป.ยโสธร เขต 2 เข้ารับการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาการศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ในระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 2 - 24 พฤศจิกายน 2023
- อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 ประชุม ครั้งที่ 11/2566 - 21 พฤศจิกายน 2023