เมื่อ 23 มกราคม 2562 นายพิษณุ เส็งพานิช รก.ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 เป็นประธานเปิดค่าย พี่สอนน้อง เรียนศิลป์ เป็นความร่วมมือระหว่างโรงเรียนบึงบัวพิทยาคม สพป.พิจิตร เขต 1 โดยนายวิเชียร ศิริจันทร์ ผู้อำนวยการโรงเรียน กับวิทยาลัยเพราะช่าง มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลรัตนโกสินทร์ ร่วมกันจัดโครงการค่ายศิลปะ(ART CAMP) “เพาะพันธ์ศิลป์” วิทยาลัยเพาะช่าง เพื่อเสริมสร้างทักษะความคิดสร้างสรรค์ด้านศิลปะให้กับนักเรียน และพัฒนาครูศิลปะ ซึ่งมีครู นักเรียน ในสังกัด สพป.พิจิตร เขต 1 ที่สนใจเข้าค่ายในระหว่างวันที่ 23-24 มกราคม 2562 ที่โรงเรียนบึงบัวพิทยาคม อำเภอวชิรบารมี จังหวัดพิจิตร
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024