3 พฤศจิกายน 2564 ดร.มานิตย์ นาคเมือง ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 พร้อมด้วยบุคลากรในสักัด ลงพื้นที่โรงเรียนวัดจระเข้ผอม เป็นขวัญ กำลังใจ ผู้บริหาร ครู นักเรียน นิเทศ ติดตามการปฏิบัติตามมาตรการป้องกัน การบริหารจัดการ การจัดการเรียนการสอน ในช่วงสถานการณ์การแพร่ระบาด COVID-19 พร้อมทั้งเน้นย้ำนโยบาย 5 เรื่อง 1.ความห่วงใย : ความปลอดภัย ดุจญาติมิตร 2. การให้ความรัก : มอบโอกาสให้ลูกศิษย์ดุจลูกหลาน 3.สอนให้รู้ : คุณธรรมนำความรู้ 4.อยู่อย่างพอเพียง : ประสิทธิภาพการบริหารจัดการ
5.ชื่อเสียงดีงาม : ผลผลิตการดำเนินงานเป็นเลิศ บุคลากรก้าวหน้า
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024