วันจันทร์ ที่ 8 พฤศจิกายน 2564 เวลา 11.00น. ว่าที่ร้อยตรีสุรสิทธิ์ ถิตย์สมบูรณ์ ผอ.สพป.กาญจนบุรี เขต 2 พร้อมด้วยนางสาวไอย์รินณ์ จันทร์แย้ม ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการศึกษา และเจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมการศึกษา สพป.กาญจนบุรี เขต 2 ได้เดินทางไปมอบเงินเยียวยาช่วยเหลือนักเรียนที่ติดเชื้อไวรัสโคโรนา (COVID-19) รายละ 1,000บาท ครั้งที่ 3 ซึ่งเป็นเงินจากกองทุนโครงการสร้างบ้าน เติมบุญ กองทุนวันละบาท สพป.กาญจนบุรี เขต 2 โดยมอบเงินให้โรงเรียนในสังกัดสพป.กาญจนบุรี เขต 2 จำนวน 32 โรงเรียน (นักเรียนติดเชื้อสะสม 96 ราย ข้อมูล ณ วันที่ 7 พฤศจิกายน 2564) ดังนี้
(จุดที่ 1) มารับมอบที่สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 2 เวลา 11.00 น.
ประกอบด้วย โรงเรียนวัดเขารักษ์, โรงเรียนบ้านเขากรวด, โรงเรียนวัดเบญพาด, โรงเรียนวัดดอนเจดีย์, โรงเรียนบ้านดอนแสลบ, โรงเรียนวัดบ้านทวน, โรงเรียนบ้านหลุมหิน, โรงเรียนเกียรติวัธนเวคิน2 (วัดปลักเขว้า), โรงเรียนบ้านบ่อระแหง และโรงเรียนบ้านตลาดเขตมิตรภาพที่ 105
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/11/IMG_9836-1.jpg)
(จุดที่ 2 ) มารับมอบที่ โรงเรียนบ้านดอนตาลเสี้ยน เวลา 13.00 น.
ประกอบด้วย โรงเรียนบ้านดอนตาลเสี้ยน, โรงเรียนวัดหนองไม้แก่น และโรงเรียนวัดหนองลาน
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/11/IMG_9884-1.jpg)
(จุดที่ 3) มารับมอบที่ โรงเรียนวัดตะคร้ำเอน เวลา 14.00 น.
ประกอบด้วย โรงเรียนวัดตะคร้ำเอน, โรงเรียนวัดสำนักคร้อ, โรงเรียนวัดพระแท่นดงรัง, โรงเรียนบ้านดอนรัก, โรงเรียนห้วยตะเคียน, โรงเรียนบ้านทุ่งประทุน, โรงเรียนบ้านไร่ร่วมวิทยาคาร, โรงเรียนวัดคร้อพนัน, โรงเรียนวัดสนามแย้ และโรงเรียนบ้านบึงวิทยา
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/11/IMG_9976.jpg)
(จุดที่ 4) มารับมอบที่ โรงเรียนวัดท่าเรือ “อุตสาหะวิทยาคาร” เวลา 14.30 น.
ประกอบด้วย โรงเรียนวัดทุ่งมะกรูด, โรงเรียนอนุบาลวัดลูกแกประชาชนูทิศ, โรงเรียนบ้านท่ามะกา, โรงเรียนวัดใหม่เจริญผล, โรงเรียนวัดหนองพลับ, โรงเรียนบ้านหนองลาน, โรงเรียนวัดดงสัก “หมั่นวิทยาคาร”, โรงเรียนวัดหวายเหนียว “ปุญสิริวิทยา”, โรงเรียนวัดเขาสะพายแร้ง และโรงเรียนวัดเขาใหญ่
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/11/IMG_0027.jpg)
- ว่าที่ร้อยตรีสุรสิทธิ์ ถิตย์สมบูรณ์ ผอ.สพป.กาญจนบุรี เขต 2 ได้เดินทางไปมอบเงินเยียวยาช่วยเหลือนักเรียนที่ติดเชื้อไวรัสโคโรนา (COVID-19) - 9 พฤศจิกายน 2021
- มอบบ้านหลังที่ 4 (เด็กหญิงปั้นดาว นกดำ) โครงการ สร้างบ้าน เติมบุญ กองทุนวันละบาท สพป.กาญจนบุรี เขต 2 - 23 กันยายน 2021
- สพป.กาญจนบุรี เขต 2 มอบเงินเยียวยาช่วยเหลือนักเรียนที่ติดเชื้อไวรัสโคโรนา (COVID-19) รายละ 1,000บาท ครั้งที่ 1 - 19 สิงหาคม 2021