วันที่ 8 พฤศจิกายน 2564 เวลา 14.00 น. ว่าที่ร้อยโท ดร.สุเวศ กลับศรี ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครศรีธรรมราช เขต 4 เป็นประธานคณะกรรมการการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่ของ รองผู้อำนวยการสถานศึกษา เพื่อพัฒนาการศึกษาในระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 2 ของนางนภาพร รัตนกิจ รองผู้อำนวยการโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 8 พร้อมด้วย นายสุธรรม นวลแป้น ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสองแพรกมิตรภาพที่ 92 นายณรงค์ เบ็ญจศักดิ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 8 กรรมการการประเมิน ร่วมด้วย นายสุธน เกิดมณี อดีตผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลนครศรีธรรมราช ”ณ นครอุทิศ” นายไฟซอล ยีโกบ ผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนใหม่ คณะกรรมการที่ปรึกษา/พี่เลี้ยง เข้าร่วมสังเกตการณ์
ทั้งนี้ คณะกรรมการได้ชื่นชมการนำเสนอผลจากการจัดการเรียนรู้ทั้ง 3 ระดับ และตั้งข้อสังเกตในเรื่อง แผนการใช้จ่ายงบประมาณประจำปี แผนการระดมทรัพยากรเพื่อสนับสนุนการศึกษา แผนการส่งเสริมวินัย การนำ Model ไปใช้ในการพัฒนางานตลอดจนการจัดทำคู่มือปฏิบัติงาน ทั้งนี้ เพื่อให้ผู้บริหารสถานศึกษาปฏิบัติงานด้วยความแข้มแข็งและเกิดประสิทธิภาพสูง ซึ่งจะนำมาสู่การพัฒนาสถานศึกษาให้มีคุณภาพต่อไป ณ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 8 อำเภอท่าศาลา จังหวัดนครศรีธรรมราช
- สพป.นศ.4 จัดพิธีรับตราพระราชทาน”บ้านนักวิทยาศาสตร์น้อย ประเทศไทย” ปีการศึกษา 2562 - 24 ธันวาคม 2021
- รอง ผอ.สพป.นศ.4 ประชุมคณะกรรมการพิจารณาการเสนอขอพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์และ เหรียญจักรพรรดิมาลา ประจำปี พ.ศ.2565ครั้งที่ 1/2565 - 9 พฤศจิกายน 2021
- ผอ.สพป.นศ.4 เป็นประธานคณะกรรมการการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่ของ รองผู้อำนวยการสถานศึกษา ร.ร.ราชประชานุเคราะห์ 8 - 9 พฤศจิกายน 2021