วันที่ 29 มกราคม 2562 นายประกิจ พุ่มพฤกษ์ ผอ.สพป.ปราจีนบุรี เขต 2 เป็นประธานการประชุมชี้แจงคณะกรรมการจัดทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) ประจำปีการศึกษา 2561 ชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 และชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ระดับศูนย์สอบ และคณะกรรมการระดับสนามสอบ เพื่อชี้แจงทำความเข้าใจในขั้นตอนการจัดทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) ที่จะดำเนินการสอบ ในวันที่ 2-3 กุมภาพันธ์ 2562 ให้การดำเนินการสอบเป็นไปตามมาตรฐานของการทดสอบทางการศึกษาแห่งชาติ ด้วยความถูกต้อง เรียบร้อย บังเกิดผลดีแก่ทางราชการ ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ตัวแทนศูนย์สอบ หัวหน้าสนามสอบ และเจ้าหน้าที่ประสานงานประจำสนามสอบ ณ ห้องประชุม 3 สพป.ปราจีนบุรี เขต 2 ทั้งนี้ ก่อนเปิดประชุมประธานในพิธี และผู้เข้าประชุมได้ร่วมกันไหว้พระสวดมนต์ ร้องเพลงชาติ กล่าวปฏิญญาเขตสุจริต เพื่อแสดงความจงรักภักดีต่อสถาบันชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ และการเป็นข้าราชการที่ดี มีระเบียบวินัย รู้หน้าที่ มีความซื่อสัตย์สุจริต และมีจิตสาธารณะ ขานรับนโยบายเขตสุจริตของรัฐบาล
- สพป.ปราจีนบุรี เขต2ร่วมพิธีวางพวงมาลาเพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต ร.5 - 24 ตุลาคม 2022
- สพป.ปราจีนบุรี เขต 2 ร่วมพิธีวางพวงมาลาเพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต ร.9 - 14 ตุลาคม 2022
- สพป.ปราจีนบุรี เขต 2 พัฒนาศักยภาพครูบรรจุใหม่สู่การเป็นครูมืออาชีพ - 11 ตุลาคม 2022