เมื่อ 31 มกราคม 2562 นางสาวบุญครอง กุลดี รอง ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 นายวิเชียร ศิริจันทร์ ผอ.โรงเรียนบึงบัวพิทยาคม พร้อมด้วยคณะกรรมการสถานศึกษา คณะครู นักเรียน ผู้ปกครอง ให้การต้อนรับ พล.ท.สมบูรณ์ ดีรอด รอง ผอ.ศูนย์ประสานการปฏิบัติที่ 1 กองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในราชอาณาจักร และคณะ มาตรวจเยี่ยมโครงการอาหารกลางวัน ซึ่งได้รับการสนับสนุนงบประมาณจากกองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในราชอาณาจักร ที่โรงเรียนบึงบัวพิทยาคม อำเภอวชิรบารมี จังหวัดพิจิตร
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024