นายพิษณุ เส็งพานิช รก.ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 รณรงค์ใช้ถุงผ้า เพื่อปลูกฝัง สร้างจิตสำนึกให้บุคลากรในสังกัด ลดการใช้ถุงพลาสติก เป็นการลดขยะ ลดโลกร้อน และรักษาสิ่งแวดล้อม ตามโครงการ ศธ.จิตอาสา การรณรงค์ลดการใช้พลาสติก
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024