วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2565 นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาประสิทธิภาพการใช้สื่อเทคโนโลยีสำหรับการจัดการเรียนรู้สำหรับครูผู้สอนวิทยาการคำนวณ ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น รูปแบบการประชุมออนไลน์ผ่าน Zoom ห้องประชุมท่าฉาง สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 โดยมีครูผู้สอนวิทยาการคำนวณโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษาเข้าร่วมประชุม โรงเรียนละ 1 คน จำนวน 46 คน วิทยากรนายกฤษฎา ทองกำเหนิด รองผู้อำนวยการโรงเรียนเมืองหลังสวน จังหวัดชุมพร และทีมวิทยาการจาก สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a2.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a3.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a4.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a5.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a6.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a7.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a8.jpg)
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024