วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2565 เวลา 08.00 น. นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 พร้อมด้วยนางสุริยา เครือรัตน์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาฯ ร่วมเป็นเกียรติและต้อนรับคณะกรรมการ ประเมินสถานศึกษา เพื่อรับรางวัลพระราชทาน ระดับก่อนประถมศึกษา กลุ่มจังหวัดที่ 3 ณ โรงเรียนวัดประชาวงศาราม อำเภอพุนพิน จังหวัดสุราษฎร์ธานี โดยมีนางสาวจันทวดี เหล่าเกื้อ ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดประชาวงศารามคณะครูและองค์กรชุมชนที่เกี่ยวข้อง ให้การต้อนรับ ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a1-1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a3-1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a4-1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a2-1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a5-1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a10.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a11.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a7-1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a8-1.jpg)
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024