วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2565 เวลา 08.30 น. นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 มอบหมายให้นายศรีสินธิ์ ศรีนภาดร รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาฯ พร้อมด้วยนางสาววนิดา สุวรรณสินธุ์ ศึกษานิเทศก์ ร่วมเป็นเกียรติและต้อนรับคณะกรรมการประเมินนักเรียนเพื่อรับรางวัลพระราชทาน โรงเรียนประถมศึกษาขนาดกลาง กลุ่มจังหวัดที่ 3 โรงเรียนบ้านอู่ตะเภา อำเภอท่าชนะ จังหวัดสุราษฎร์ธานี โดยมีนางจุฬาลักษณ์ โสภาผล ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านอู่ตะเภา คณะครูและองค์กรชุมชนที่เกี่ยวข้องให้การต้อนรับ ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a1-2.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a2-2.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a3-2.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a4-2.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a5-2.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a6-2.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a7-2.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a8-2.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a9.jpg)
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024