วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2565 เวลา 10.30 น. นายสุภาพ วงษามาตย์ ผอ.สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 เป็นประธานในการเปิดการอบรมโครงการยกระดับผลสัมฤทธิ์นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 ปีการศึกษา 2564 ในรูปแบบออนไลน์ ของ ศูนย์ส่งเสริมประสิทธิภาพการศึกษาอำเภอธวัชบุรี พร้อมนี้ได้มอบเกียรติบัตรบุคลากรในสังกัดศูนย์ส่งเสริมประสิทธิภาพการศึกษาอำเภอธวัชบุรี และตรวจเยี่ยมห้องเรียน ณ โรงเรียนเมืองธวัชบุรี อำเภอธวัชบุรี จังหวัดร้อยเอ็ด
- สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 ติดตามตรวจเยี่ยมโรงเรียนบ้านไม้ล่าว (คุรุราษฎร์พัฒนา) ให้เป็นไปตามนโยบาย “เรียนดี มีความสุข” - 14 มิถุนายน 2024
- สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 เปิดโครงการฝึกอบรมลูกเสือช่อสะอาด ค่ายลูกเสือโรงเรียนชุมชนบ้านเมืองหงส์ - 14 มิถุนายน 2024
- ผอ.สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 ลงพื้นที่ติดตามโครงการ “สุขาดี มีความสุข” โรงเรียนขุมดินสว่างประชานุกูล - 14 มิถุนายน 2024