วันพุธที่ 6 กุมภาพันธ์ 2562 เวลา 13.30 น.นางสาววารุณีย์ บุญคง รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสิงห์บุรี เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการการประเมินการอ่านนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 ระดับสนามสอบ ณ หอประชุมโรงเรียนวัดสังฆราชาวาส เพื่อชี้แจงการดำเนินงานในระดับสนามสอบ ซึ่งจะดำเนินการประเมินพร้อมกันทั้งเขตพื้นที่การศึกษา ในวันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2562 ผู้เข้าร่วมประชุมได้แก่ กรรมการคุมสอบ จำนวน 130 คน
- สพป.สิงห์บุรี จัดการประชุมการขับเคลื่อน ITA Online ของสถานศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ร่วมเปิดโครงการ “อนุบาลค่ายบางระจัน ห่วงใย สร้างให้นักเรียน” (สุขาดี มีความสุข) - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ตรวจเยี่ยมสนามสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ. ปี พ.ศ.2567 (ภาค ค) - 22 มิถุนายน 2024