วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2565 นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 มอบหมายให้ นางจิรฉัตร ไชยสกุล รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาฯ พร้อมด้วยนายกฤษนันท์ ทองจีน ศึกษานิเทศก์และนางสาวขวัญหญิง ม้านสะอาด นักวิเคราะห์นโยบายและแผน ร่วมให้การต้อนรับนางลำใย สนั่นรัมย์ ผู้เชี่ยวชาญ สพฐ. และนางสาวปณิธิภัธน์ พรหมประสาธน์ สำนักติดตามและประเมินผล สพฐ. ในการนี้ สพฐ.ดำเนินการติดตามเพื่อสนับสนุนการบริหารจัดการศึกษาให้มีประสิทธิภาพในประเด็นเร่งด่วนตามนโยบายของรัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ ณ ห้องประชุมธารตาปี สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 1 โดยมีผู้เกี่ยวข้องจากสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 1, 2,3 และสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุราษฎร์ธานี ชุมพร นำเสนอข้อมูลผลการดำเนินงานของแต่ละเขตพื้นที่ให้ทราบ ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a11-3.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a1-9.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/ต.1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a3-8.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a4-7.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a12-2.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a7-7.jpg)
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024