…………………………………………………………………
เมื่อวันที่ 6 ก.พ.62 เวลา 08.30 น. สพป.พัทลุง เขต 1 โดยนายสุนาจแก้วสุข ผอ.สพป.พัทลุง เขต 1 และคณะฯ ต้อนรับคณะศึกษานิเทศก์ จาก สพฐ. ซึ่งมาศึกษาผลการดำเนินงานของ สพป.พัทลุง เขต 1 ในประเด็นหลักคือขอดูผลการดำเนินงานในเรื่องการยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการเรียน (Lesson Study) และนโยบายของสพฐ.เช่น NEW DLTV ..การพัฒนาหลักสูตร …กิจกรรมการเรียนการสอนลูกเสือเนตรนารี
หลังจากนั้นเวลา 13.30 น.คณะศึกษานิเทศก์ สพฐ.ไปดูการบริหารจัดการศึกษาของโรงเรียนบ้านนาวง อ.ศรีนครินทร์ จ.พัทลุง ในการยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการศึกษา ซึ่งคณะทีมงานจากสพฐ.ได้ชื่นชมโรงเรียนบ้านนาวง ว่าได้ถ่ายทอดการถอดบทเรียนเกี่ยวกับการยกระดับคุณภาพของผู้เรียนได้อย่างยอดเยี่ยม
นางสาวสมใจ บุญเผือก นักประชาสัมพันธ์ สพป.พัทลุง เขต 1
ภาพ/ข่าว
- พิธีเปิดโครงการ “สุขาดี มีความสุข” พัทลุง เขต 1 - 6 พฤษภาคม 2024
- พัทลุง 1 ดำเนินการคัดเลือกบุคคลเพื่อบรรจุและแต่งตั้งเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วยกรณีที่มีความจำเป็นหรือมีเหตุพิเศ - 6 พฤษภาคม 2024
- พัทลุง 1 ดำเนินการคัดเลือกบุคคลเพื่อบรรจุและแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งรองผู้อำนวยการสถานศึกษาและผู้อำนวยการสถานศึกษา เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 1 สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปี พ.ศ. 2567 - 28 เมษายน 2024