วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2565 นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 พร้อมด้วยนางสาวนิตยา ภูมิไชยา ศึกษานิเทศก์ ร่วมให้กำลังใจและต้อนรับคณะกรรมการประเมินศูนย์การเรียนรู้ตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง ด้านการศึกษา กระทรวงศึกษาธิการ โรงเรียนวัดเกษมบำรุง อำเภอพุนพิน จังหวัดสุราษฎร์ธานี โดยมีนางสาวอดิพร อินทบำรุง ผู้อำนวยการโรงเรียน คณะครู กรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐาน องค์กร ชุมชนให้การต้อนรับ ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a11-4.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a2-8.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a3-11.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a4-11.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a9-4.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a10-4.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a13-1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a12-4.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/02/a14.jpg)
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024