วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2562 ดร.พิเชฐร์ วันทอง เวลา 07.30 น. ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสิงห์บุรี ร่วมพบปะ พูดคุยกับนักเรียน คณะครู ผู้บริหาร หน้าเสาธง” ณ โรงเรียนบ้านหนองลีวิทยาคม อ.ค่ายบางระจัน จ.สิงห์บุรี
ทั้งนี้ กิจกรรมดังกล่าวมีจุดประสงค์ในการเสริมสร้างความรู้ความเข้าใจและทัศนคติที่ดีในการดำรงชีวิตในสังคม การเป็นพลเมืองที่มีคุณค่าของชาติบ้านเมืองและการศึกษาเล่าเรียนเพื่อความสำเร็จและอนาคตที่ดี การรู้หน้าที่ การมีวินัย การช่วยเหลือสังคม ตามวิชาและกฎลูกเสือ การป้องกันตนเองจากภัยยาเสพติด และปัญหาสังคมอื่นๆ ด้วยการพากเพียร ตั้งใจศึกษาเล่าเรียน ฯลฯ
- สพป.สิงห์บุรี จัดการประชุมการขับเคลื่อน ITA Online ของสถานศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ร่วมเปิดโครงการ “อนุบาลค่ายบางระจัน ห่วงใย สร้างให้นักเรียน” (สุขาดี มีความสุข) - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ตรวจเยี่ยมสนามสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ. ปี พ.ศ.2567 (ภาค ค) - 22 มิถุนายน 2024