วันที่ 1 มีนาคม 2565 นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการสังเคราะห์รูปแบบการนิเทศเพื่อพัฒนาการศึกษา ตามโครงการนิเทศเพื่อพัฒนาคุณภาพการศึกษา ปีการศึกษา 2565 ณ ห้องประชุมขุนพนมคีรีสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 วิทยากรประกอบด้วยนางสาวนิตยา ภูมิไชยา ศึกษานิเทศก์ สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 และ ดร.ญาณิศา บุญจิตร์ อาจารย์คณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฎสุราษฎร์ธานี ผู้เข้าร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการประกอบด้วยคณะศึกษานิเทศก์ สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 การประชุมดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อทบทวนความรู้เกี่ยวกับสังเคราะห์รูปแบบการนิเทศ ถอดบทเรียนจากการนิเทศในครั้งที่ผ่านมา และเพื่อสังเคราะห์รูปแบบการนิเทศ ที่จะนำไปใช้ในการนิเทศเพื่อยกระดับคุณภาพการศึกษา ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024