วันที่ 7 มีนาคม 2564 เวลา 10.30 น. นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ร่วมให้การต้อนรับและนำเสนอข้อมูลการดำเนินงานโครงการพาน้องกลับมาเรียนและโรงเรียนคุณภาพ จังหวัดสุราษฎร์ธานี ต่อนางสาวตรีนุช เทียนทอง รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ (รมว.ศธ.) ในพิธีเปิดโครงการสร้างการรับรู้การเข้าถึงระบบมาตรฐานความปลอดภัยสถานศึกษา “SAFE สถานศึกษาปลอดภัย” ณ โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา อ.เมือง จ.สุราษฎร์ธานี โดยมีนายวิชวุทย์ จินโต ผู้ว่าราชการจังหวัดกล่าวต้อนรับ คณะติดตามประกอบด้วยนายอัมพร พินะสา เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (เลขาธิการ กพฐ.) และผู้บริหารของกระทรวงศึกษาธิการ เพื่อติดตามโครงการพาน้องกลับมาเรียนและโรงเรียนคุณภาพ จังหวัดสุราษฎร์ธานี โดยนายโชคดี ศรัทธากาล ศึกษาธิการจังหวัดสุราษฎร์ธานี และผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาในจังหวัดสุราษฎร์ธานี ทั้ง 3 เขตประถมศึกษาและมัธยมศึกษาสุราษฎร์ธานี ชุมพร และบุคลากรที่เกี่ยวข้องร่วมให้การต้อนรับและนำเสนอข้อมูลการดำเนินงาน ณ ห้องประชุมชลธี สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุราษฎร์ธานี ชุมพร
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/a11-2.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/a3-2.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/a1-1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/a6-1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/a5-3.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/03/a7-3.jpg)
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024