เมื่อวันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2562 นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 พร้อมด้วยบุคลากรในสังกัดได้รับการแต่งตั้งจากคณะกรรมการศึกษาธิการจังหวัดสุราษฎร์ธานี ให้เป็นประธานคณะกรรมการดำเนินการคัดเลือกบุคลเพื่อบรรจุและแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาสังกัดสำนักงานคณะกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐาน ปี พ.ศ.2561 ภาค ค ความเหมาะสมกับตำแหน่ง(สัมภาษณ์) ณ ห้องประขุมโรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี โดยมีผู้ผ่านการคัดเลือกจากภาค ก และ ภาคข ในระดับประถมศึกษา จำนวน 144 ราย และระดับมัธยมศึกษา จำนวน 23 คน ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024