วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2562 เวลา 10.00 น. นายเต็ม เสืออ่วม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชลบุรี เขต 1 ได้ตรวจเยี่ยมโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการเพื่อพัฒนาศักยภาพนักทรัพยากรบุคคล ให้กับบุคลากรทางการศึกษาในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาภาคกลาง ภาคตะวันออกและภาคตะวันออกเฉียงเหนือ จำนวน 76 เขตพื้นที่การศึกษา 34 จังหวัด จำนวนผู้เข้ารับการอบรม 148 คน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างจิตสำนึกที่ดีให้บุคลากรสามารถนำหลักธรรมจริยธรรมและปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียงไปใช้ในการดำเนินชีวิต มีความสุขในการปฏิบัติงาน มีการสื่อสารที่ดี มีพฤติกรรมบริการด้วยใจเข้าใจถึงวัฒนธรรมองค์กร ยอมรับฟังความคิดเห็นผู้อื่น สามารถทำงานเป็นทีมได้ และพัฒนาความสัมพันธ์ สร้างบรรยากาศที่ดีในการทำงาน ณ วัดเขาถ้ำ อำเภอบ้านบึง จังหวัดชลบุรี
- สพป.ชลบุรี เขต 1 จัดกิจกรรม 5 ส. ทำความดี “เขตสุจริต จิตอาสา” ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 24 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชลบุรี เขต 1 พัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งผู้บริหารสถานศึกษา - 23 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชลบุรี เขต 1 อบรมการเสริมสร้างความปลอดภัยในสถานศึกษา - 10 กรกฎาคม 2024