เมื่อ 11 กุมภาพันธ์ 2562 ว่าที่พันตรีสุวิศิษฏ์ กันทา รอง.ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 เป็นประธานเปิดกิจกรรมค่ายและเดินทางไกลลูกเสือสำรอง Day Camp ของโรงเรียนในสังกัด War Room เมืองสระหลวง และโอฆะนคร กลุ่มโรงเรียนคลองเมืองหลวง จำนวน 7 โรงเรียน 1 โรงเรียนเครือข่าย คือโรงเรียนอนุบาลพิจิตร โรงเรียนอนุบาลเมือง(ท่าหลวงสงเคราะห์) โรงเรียนชุมชนวัดคลองคะเชนทร์ โรงเรียนวัดคลองโนน โรงเรียนวัดดงชะพลู โรงเรียนบึงสีไฟ โรงเรียนบ้านบึงตะโกน(ธนาคารกรุงเทพ 1 และโรงเรียนบ้านเมืองเก่า เพื่อให้นักเรียนได้ฝึกฝนทักษะความรู้ ความสามัคคีที่ได้เรียนมาประยุกต์ใช้ในชีวิตประจำวัน ได้เรียนรู้กฎ ระเบียบวินัยและการปรับตัวในการอยู่ร่วมกับผู้อื่น มีความรัก ความสามัคคีในการทำงาน เป็นหมู่คณะและเกิดความสนุกสนาน เกิดทัศนคติที่ดีต่อวิชาลูกเสือและผู้บำเพ็ญประโยชน์ มีนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-3 เข้าร่วมกิจกรรมกว่า 220 คน คณะครูกว่า 30 คนที่ค่ายลูกเสือศรีสรรเพชญจังหวัดพิจิตร
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024