วันที่ 11 เมษายน 2565 นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 นายศรีสินธิ์ ศรีนภาดรและนางสุริยา เครือรัตน์ รองผู้อำนวยสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาฯ พบปะและให้โอวาสแก่ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วยที่ได้รับการแต่งตั้งในสังกัด จำนวน 96 ราย เพื่อจัดทำระบบทะเบียนประวัติข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาอิเล็กทรอนิกส์(ก.ค.ศ.16) ณ ห้องประชุมไชยชนะวดีสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/04/a55-1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/04/a1-5.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/04/a3-5.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/04/a4-6.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/04/a7-4.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/04/a6-6.jpg)
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024