วันที่ 23 เมษายน 2565 เวลา 06.00 น. ที่บริเวณหน้าพระวิหารพระพุทธชินราช วัดพระศรีรัตนมหาธาตุวรมหาวิหาร (วัดใหญ่) อำเภอเมืองจังหวัดพิษณุโลก นายนิเวช อินสุวอ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพิษณุโลก เขต 1 พร้อมด้วย นางสุทัศน์ จำปาศักดิ์ ผู้อำนวยการกลุ่มอำนวยการ และเจ้าหน้าที่กลุ่มอำนวยการ เข้าร่วมกิจกรรมฯ โดย นายรณชัย จิตรวิเศษ ผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก เป็นประธานกิจกรรม “ชินะราชา เบิกฟ้าเสริมบุญ ตักบาตรรับอรุณ หน้าวิหารเสริมพลังศรัทธา @ เมืองสองแคว”
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/04/LINE_ALBUM_24465-_1_๒๒๐๔๒๕_18.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/04/LINE_ALBUM_24465-_1_๒๒๐๔๒๕_21.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/04/LINE_ALBUM_24465-_1_๒๒๐๔๒๕_17.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/04/LINE_ALBUM_24465-_1_๒๒๐๔๒๕_10.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/04/LINE_ALBUM_24465-_1_๒๒๐๔๒๕_14.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/04/LINE_ALBUM_24465-_1_๒๒๐๔๒๕_2.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/04/LINE_ALBUM_24465-_1_๒๒๐๔๒๕_1.jpg)
- กิจกรรมโครงการคณิตศาสตร์สัญจร - 28 พฤศจิกายน 2022
- ประชุมเชิงปฏิบัติการเครือข่ายโรงเรียนคุ้มครองเด็กภาคเหนือ - 28 พฤศจิกายน 2022
- 123 ปี JB RUN ” เครื่องดนตรีให้น้องเพื่อ เรียน รู้ รัก ในพลังแห่งเสียงเพลงอีกครั้ง “ - 28 พฤศจิกายน 2022