เมื่อ 17 กุมภาพันธ์ 2562 ว่าที่พันตรีสุวิศิษฏ์ กันทา รอง.ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเปิดโครงการอบรมศาสนธรรมสร้างภูมิคุ้มกันยาเสพติด จังหวัดพิจิตร โดยนายวรพันธ์ สุวัณณุสส์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพิจิตร เป็นประธานในพิธีเปิด พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ ผอ.สำนักงานป้องกันและปราบปรามยาเสพติด ภาค 6 ผู้อำนวยการโรงเรียนและคณะครู ซึ่งดำเนินการโดยคณะสงฆ์ จังหวัดพิจิตร ร่วมกับ จังหวัดพิจิตร สำนักงานป้องกันและปราบปรามยาเสพติด ภาค 6 ศูนย์อำนวยการป้องกันและปราบปรามยาเสพติดจังหวัดพิจิตร สำนักงานพระพุทธศาสนาจังหวัดพิจิตร มีครูและนักเรียนจากโรงเรียนในสังกัด สพป.พิจิตร เขต 1 กว่า 110 คน เข้าร่วมโครงการ ระหว่างวันที่ 17-19 กุมภาพันธ์ 2562 ที่ศาลาสภาบริหารกิจการคณะสงฆ์จังหวัดพิจิตร วัดท่าหลวง พระอารามหลวง ตำบลในเมือง อำเภอเมืองพิจิตร จังหวัดพิจิตร
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024