ในวันนี้ (๒๒ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๒) เวลา ๑๑.๒๐ น. นายวรรณสิทธิ์ คำเพราะ ผอ.สพป.ยโสธร เขต ๒ ตรวจเยี่ยมนิเทศการจัดการเรียนการสอนนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๒ นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๕ และ นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ณ โรงเรียนบ้านโนนหาด อำเภอเลิงนกทา จังหวัดยโสธร
ผอ.สพป.ยโสธร เขต ๒ ได้พบปะพูดคุยเกี่ยวกับวิธีการจัดการเรียนการสอนร่วมกับคุณครูประจำชั้น โดยเน้นให้คุณครูพัฒนาการเรียนการสอนด้วยสื่อในลักษณะต่างๆ มาใช้ประกอบการสอน เพื่อเสริมสร้างการเรียนรู้ที่หลากหลายให้กับลูกๆ นักเรียน และ ได้พบปะพูดคุยกับลูกๆ นักเรียนในระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ โดยฝากให้ลูกๆ ทุกคนตั้งใจศึกษาเล่าเรียน และศึกษาต่อในระดับที่สูงขึ้นเพื่ออนาคตที่ดี การทำงานในวิชาชีพที่ดี ซึ่งทุกอย่างจะต้องมาจากการเรียนรู้ จึงฝากให้ทุกคนหมั่นศึกษาหาความรู้อยู่ตลอดเวลา และกล่าวเพิ่มเติมว่า “การเรียนรู้สามารถเรียนได้ตามอัธยาศัย มิใช่มีแค่ในห้องเรียน ลูกๆ ทุกคนสามารถศึกษาหาความรู้เพิ่มเติมได้หลากหลายช่องทาง เช่น ทีวี สื่อสิ่งพิมพ์ สื่ออินเทอร์เน็ต เป็นต้น”
งานประชาสัมพันธ์ สพป.ยโสธร เขต ๒ : ภาพ / ข่าว
- สพป.ยโสธร เขต 2 เปิดการแลกเปลี่ยนเรียนรู้การนำเสนอผลงาน การประกวดแข่งขันกิจกรรมการเรียนรู้ภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรมและธรรมาภิบาลในสถานศึกษา (โครงการโรงเรียนสุจริต) - 15 กรกฎาคม 2024
- นายพิทยา นามบุญลือ ผอ.สพป.ยโสธร เขต 2 เข้ารับการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาการศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ในระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 2 - 24 พฤศจิกายน 2023
- อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 ประชุม ครั้งที่ 11/2566 - 21 พฤศจิกายน 2023