วันอังคารที่ 27 กุมภาพันธ์ 2562 สพป.สิงห์บุรี โดยกลุ่มนิเทศติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา นำผู้บริหารและคณะครูผู้ช่วยศึกษาดูงานการบริหารจัดการตามนโยบายและการฝึกคัดลายมือได้ถูกต้องตามแบบและสวยงาม ณ โรงเรียนวัดคงษา (ประชา-รัฐอุปถัมภ์) อ.ผักไห่ จ.พระนครศรีอยุธยา โดยมีนางสาวหอมจันทร์ คงชนะ ผู้อำนวยการโรงเรียน คณะครูและนักเรียน ให้การต้อนรับเป็นอย่างดียิ่ง
- สพป.สิงห์บุรี จัดการประชุมการขับเคลื่อน ITA Online ของสถานศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ร่วมเปิดโครงการ “อนุบาลค่ายบางระจัน ห่วงใย สร้างให้นักเรียน” (สุขาดี มีความสุข) - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ตรวจเยี่ยมสนามสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ. ปี พ.ศ.2567 (ภาค ค) - 22 มิถุนายน 2024