ดร.พิธาน พื้นทอง ผู้ตรวจราชการกระทรวงศึกษาธิการ เขตตรวจราชการที่ 17 ลงพื้นที่ตรวจราชการการดำเนินงานตามนโยบายกระทรวงศึกษาธิการ กรณีปกติ รอบที่ 1 ปีงบประมาณ 2562 พร้อมเยี่ยมชมนิทรรศการการจัดการเรียนการสอนของโรงเรียนบ้านบึงพร้าว โดยมี นายบุญสม โพธิ์เงิน ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 นางประสิทธิพร เอี่ยมสะอาด ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านบึงพร้าว คณะผู้บริหารสถานศึกษา คณะครู รายงานผลการดำเนินงานตามนโยบายกระทรวงศึกษาธิการ วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2562 ณ โรงเรียนบ้านบึงพร้าว อ.วังทอง จ.พิษณุโลก
- ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ร่วมกิจกรรมดำนา โยนกล้า เพื่อการศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก เขต2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก2 จัดอบรมเชิงปฏิบัติการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาออนไลน์ (ITA Online) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 - 10 กรกฎาคม 2024