เมื่อ 1 มีนาคม 2562 ที่ห้องชาลวัน สพป.พิจิตร เขต 1 นายพิษณุ เส็งพานิช รก.ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 ว่าที่พันตรีสุวิศิษฏ์ กันทา รอง.ผอ. สพป.พิจิตร เขต 1 พร้อมบุคลากรในสังกัด ให้การต้อนรับนายวรพันธุ์ สุวัณณุสส์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพิจิตร ที่มาเป็นประธานการประชุมคณะกรรมการลูกเสือจังหวัดพิจิตร เพื่อสรรหาและคัดเลือกกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิ เป็นคณะกรรมการลูกเสือจังหวัดพิจิตร หลังจากนั้นเยี่ยมชมห้องลูกเสือ สพป.พิจิตร เขต 1
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024