วันที่ 5 มีนาคม 2562 เวลา 09.00 น. นายเต็ม เสืออ่วม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชลบุรี เขต 1 เป็นประธานในพิธีเปิดงานนิทรรศการวิชาการ “Kiddo – Ed. 2019” ณ โรงเรียนบ้านสวนอุดมวิทยา อำเภอเมืองชลบุรี จังหวัดชลบุรี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเผยแพร่กิจกรรมของโรงเรียนสู่สาธารณชน การจัดแสดงผลงานด้านวิชาการของกลุ่มสาระการเรียนรู้ต่าง ๆ และเปิดโรงเรียนให้ผู้ปกครอง ชุมชนและหน่วยงานที่เกี่ยวข้องได้รับทราบและเข้าร่วมกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้
- สพป.ชลบุรี เขต 1 จัดกิจกรรม 5 ส. ทำความดี “เขตสุจริต จิตอาสา” ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 24 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชลบุรี เขต 1 พัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งผู้บริหารสถานศึกษา - 23 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชลบุรี เขต 1 อบรมการเสริมสร้างความปลอดภัยในสถานศึกษา - 10 กรกฎาคม 2024