เมื่อวันที่ 23 กันยายน 2565 นายพลชัย ชุมปัญญา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 และนายศักดิ์ชัย อินทร์ธิวงศ์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 พร้อมคณะผู้บริหาร ครู ศึกษานิเทศก์ และบุคลากรทางการศึกษา ร่วมต้อนรับ พลเอกดาว์พงษ์ รัตนสุวรรณ ประธานกรรมการบริหารมูลนิธิการศึกษาทางไกลผ่านดาวเทียม ในพระบรมราชูปถัมภ์ ลงพื้นที่เพื่อตรวจเยี่ยมสถานศึกษาที่จัดการศึกษาทางไกลแบบสื่อสารสองทาง และสถานศึกษาที่จัดการศึกษาทางไกลผ่านดาวเทียม (DL TV) ในพื้นที่อำเภอพรรณานิคม จังหวัดสกลนคร ได้แก่ โรงเรียนบ้านเปือย, โรงเรียนบ้านขมิ้น, และโรงเรียนบ้านช้างมิ่ง สังกัด สพป.สกลนคร เขต 2
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/09/ด4-1-1024x683-1-1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/09/ด1-2-1024x523-2.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/09/IMG_8627-1024x683-1.jpg)
- ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 พบเพื่อนครูศูนย์เครือข่ายฯ ที่ 19 - 4 กรกฎาคม 2024
- ประชุมข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา 2567 ศูนย์เครือข่ายการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ 13 - 20 มิถุนายน 2024
- รับการรายงานตัว ให้โอวาท แนวทางปฏิบัติ และแสดงความยินดีข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาที่ได้รับบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย โรงเรียนในสังกัด สพป.สกลนคร เขต 2 จำนวน 12 คน - 11 มิถุนายน 2024