วันที่ 6 ตุลาคม 2565 เวลา 13.00 น. นายอัมพล หันทยุง ผอ.สพป.ปราจีนบุรี เขต 2 เป็นประธานเปิดและบรรยายพิเศษการประชุมผู้บริหารสถานศึกษาในสังกัด สพป.ปราจีนบุรี เขต 2 ครั้งที่ 7/2565 ก่อนเปิดการประชุม ผู้เข้าร่วมประชุมได้ร่วมกันไหว้พระ สวดมนต์ จากนั้น ประธานได้มอบเกียรติบัตรการปฏิบัติงานเป็นเลิศ (Best Practice) โครงการขับเคลื่อนการจัดการเรีบนรู้ด้วยสื่อเทคโนโลยี เขตตรวจราชการ 9 รางวัลระบบคลังสื่อเทคโนโลยีดิจิทัลและแพลตฟอร์มการเรียนรู้OBEC Content Center ระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปีงบประมาณ 2565 ฯลฯ จำนวนทั้งสิ้น 56 รางวัล และเริ่มการประชุมตามวาระการประชุม รวมทั้งรับฟังการสรุปผลการลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโรงเรียนในช่วงเช้าให้ที่ประชุมรับทราบ ณ ห้องประชุม 3 สพป. ปราจีนบุรี เขต 2
- สพป.ปราจีนบุรี เขต2ร่วมพิธีวางพวงมาลาเพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต ร.5 - 24 ตุลาคม 2022
- สพป.ปราจีนบุรี เขต 2 ร่วมพิธีวางพวงมาลาเพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต ร.9 - 14 ตุลาคม 2022
- สพป.ปราจีนบุรี เขต 2 พัฒนาศักยภาพครูบรรจุใหม่สู่การเป็นครูมืออาชีพ - 11 ตุลาคม 2022