นายบุญสม โพธิ์เงิน ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ตรวจเยี่ยมให้กำลังใจนักเรียน คณะกรรมการคุมสอบ การสอบวัดความสามารถพื้นฐานของผู้เรียนระดับชาติ NT ชั้นประถมศึกษาปีที่ 3 ปีการศึกษา 2561 โรงเรียนบ้านถ้ำเต่า โรงเรียนประชาสามัคคี โรงเรียนบ้านบุใหญ่ โรงเรียนบ้านทุ่งน้อย โรงเรียนชุมชน 2 ท่าตาลฯ โรงเรียนวัดบึงลำ โรงเรียนบ้านวังสาร และโรงเรียนวัดแหลมพระธาตุ วันที่ 6 มีนาคม 2562
- ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ร่วมกิจกรรมดำนา โยนกล้า เพื่อการศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก เขต2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก2 จัดอบรมเชิงปฏิบัติการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาออนไลน์ (ITA Online) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 - 10 กรกฎาคม 2024