ดร.บุญรักษ์ ยอดเพชร เลขาธิการ กพฐ.ประธานพิธีเปิด บรรยายพิเศษ และมอบนโยบายในการประชุมเชิงปฏิบัติการผู้อำนวยการโรงเรียนในโครงการโรงเรียนคุณภาพประจำตำบล รุ่นที่ 9 เพื่อชี้แจง สร้างความเข้าใจแนวทางในการเขียนแผน วางแผนการดำเนินงานและขับเคลื่อนโครงการให้มีประสิทธิภาพ มีความเข้มแข็งทางวิชาการ มีความพร้อมในการพัฒนา เพิ่มโอกาสการเข้าถึงการศึกษาที่มีคุณภาพ ลดความเหลื่อมล้ำทางการศึกษา ส่งเสริมการมีส่วนร่วมของเอกชน บ้าน วัด รัฐ โรงเรียน เพื่อพัฒนาผู้เรียนให้มีคุณภาพ โดยมีศึกษาธิการภาค ศึกษาธิการจังหวัด ผอ.สพท. ผู้อำนวยการสถานศึกษา จำนวน 940 คน เข้าร่วมการประชุม ทั้งนี้ นายบุญสม โพธิ์เงิน ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ผู้อำนวยการโรงเรียนคุณภาพประจำตำบลในสังกัด จำนวน 27 โรงเรียน เข้าร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการในวันที่ 7 – 9 มีนาคม 2562 ณ โรงแรมอมรินทร์ลากูน จ.พิษณุโลก
- ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ร่วมกิจกรรมดำนา โยนกล้า เพื่อการศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก เขต2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก2 จัดอบรมเชิงปฏิบัติการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาออนไลน์ (ITA Online) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 - 10 กรกฎาคม 2024