นายสรณพงศ์ ใยดี ผู้อำนวยการโรงเรียนราษฎร์อุปถัมภ์ คณะครู จัดนิทรรศการ Open Eyes By Open Class ครั้งที่ 2 โรงเรียนราษฎร์อุปถัมภ์ เพื่อสรุปผลการดำเนินงานด้านวิชาการ ตามโครงการโรงเรียนประชารัฐ รูปแบบลำปลายมาศพัฒนาโมเดล โดยใช้ 3 นวัตกรรม คือ จิตศึกษา PBL และ PLC เผยแพร่ผลการจัดการเรียนการสอน นำผลงานของนักเรียนเผยแพร่ให้ผู้ปกครอง ชุมชนได้รับทราบ และเป็นเวทีให้นักเรียนได้แสดงออกความสามารถทางวิชาการ โดยมีผู้บริหารสถานศึกษา ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ผู้ปกครอง ผู้สนใจ เยี่ยมชมเป็นจำนวนมาก วันที่ 11 มีนาคม 2562 ณ โรงเรียนราษฎร์อุปถัมภ์ สพป.พิษณุโลก เขต 2
- ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ร่วมกิจกรรมดำนา โยนกล้า เพื่อการศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก เขต2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก2 จัดอบรมเชิงปฏิบัติการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาออนไลน์ (ITA Online) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 - 10 กรกฎาคม 2024