เมื่อวันที่ 17 พฤศจิกายน 2565 นายพลชัย ชุมปัญญา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 เป็นประธานเปิดการแข่งขันกีฬา-กรีฑานักเรียน ศูนย์เครือข่ายการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ 6 “โนนทรายคำเกมส์” เพื่อให้นักเรียนมีโอกาสแสดงความสามารถทางด้านกีฬาพัฒนาทักษะการแข่งขันนำไปสู่การเป็นตัวแทนเข้าร่วมการแข่งขันในระดับสูง ส่งเสริมความสมัครสมานสามัคคีกลมเกลียว พัฒนาร่างกาย จิตใจสติปัญญา อารมณ์ และสังคม ของนักเรียนในศูนย์เครือข่ายการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ 6 ณ สนามกีฬาโรงเรียนบ้านโนนทรายคำ อ.พรรณานิคม จ.สกลนคร
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/11/ก19_resize.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/11/ก9_resize.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/11/ก13_resize.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/11/ก6_resize.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/11/ก8_resize-1.jpg)
- ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 พบเพื่อนครูศูนย์เครือข่ายฯ ที่ 19 - 4 กรกฎาคม 2024
- ประชุมข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา 2567 ศูนย์เครือข่ายการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ 13 - 20 มิถุนายน 2024
- รับการรายงานตัว ให้โอวาท แนวทางปฏิบัติ และแสดงความยินดีข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาที่ได้รับบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย โรงเรียนในสังกัด สพป.สกลนคร เขต 2 จำนวน 12 คน - 11 มิถุนายน 2024