วันที่ 25 พฤศจิกายน 2565 นายพชรเสฏฐ์ บุญศิริสาริศา รองผู้อำนวยการลูกเสือจังหวัดพิษณุโลก เป็นประธานในการประกอบพิธีวางพวงมาลา และถวายราชสดุดี เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ พระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 6 พระผู้ทรงพระราชทานกำเนิดลูกเสือไทย และพิธีพระราชทานเหรียญลูกเสือยั่งยืน ให้กับบุคลากรทางการลูกเสือในสังกัดสำนักงานลูกเสือจังหวัดพิษณุโลก โดยมี ดร.เจนภพ ชัยวรรณ หัวหน้าสำนักงานลูกเสือจังหวัดพิษณุโลก เป็นผู้กล่าวรายงาน ทั้งนี้มีบุคลากรทางการลูกเสือ ลูกเสือ เนตรนารี และผู้บังคับบัญชาลูกเสือ ในสังกัดสำนักงานลูกเสือจังหวัดพิษณุโลก เข้าร่วมพิธีโดยพร้อมเพรียงกัน ณ โรงเรียนอนุบาลพิษณุโลก
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_251165_๒๒๑๑๒๕_4.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_251165_๒๒๑๑๒๕_11-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_251165_๒๒๑๑๒๕_12-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_251165_๒๒๑๑๒๕_8.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_251165_๒๒๑๑๒๕_1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_251165_๒๒๑๑๒๕_13-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_251165_๒๒๑๑๒๕_7.jpg)
- กิจกรรมโครงการคณิตศาสตร์สัญจร - 28 พฤศจิกายน 2022
- ประชุมเชิงปฏิบัติการเครือข่ายโรงเรียนคุ้มครองเด็กภาคเหนือ - 28 พฤศจิกายน 2022
- 123 ปี JB RUN ” เครื่องดนตรีให้น้องเพื่อ เรียน รู้ รัก ในพลังแห่งเสียงเพลงอีกครั้ง “ - 28 พฤศจิกายน 2022