วันที่ 1 ธันวาคม 2565 เวลา 10.00 น. นายณรงค์ ศรีละมุล ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 1 พร้อมด้วย รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วย และบุคลากรในสังกัด ร่วมกิจกรรมหิ้วปิ่นโตไปวัดในวันพระ ตามโครงการเชิดชูสถาบันหลักของชาติและการปกครองระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข ของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 1 ณ วัดโดกชะงาย อำเภอเมืองพัทลุง จังหวัดพัทลุง
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/IMG_3745-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/IMG_3761-1600x1067.jpg)
- พิธีเปิดโครงการ “สุขาดี มีความสุข” พัทลุง เขต 1 - 6 พฤษภาคม 2024
- พัทลุง 1 ดำเนินการคัดเลือกบุคคลเพื่อบรรจุและแต่งตั้งเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วยกรณีที่มีความจำเป็นหรือมีเหตุพิเศ - 6 พฤษภาคม 2024
- พัทลุง 1 ดำเนินการคัดเลือกบุคคลเพื่อบรรจุและแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งรองผู้อำนวยการสถานศึกษาและผู้อำนวยการสถานศึกษา เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 1 สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปี พ.ศ. 2567 - 28 เมษายน 2024