วันที่ 1 ธันวาคม 2565 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 ตรวจเยี่ยมโรงเรียน จำนวน 3 โรงเรียน คือ โรงเรียนบ้านห้วยสาราม โรงเรียนบ้านลำโป่งเพชร และโรงเรียนบ้านแหลมชนแดน เพื่อติดตามการดำเนินการตามนโยบายการศึกษา และเป็นกำลังใจให้ผู้บริหาร คณะครู นักเรียน ในการจัดการเรียน การสอน
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/ตรวจเยี่ยม-รร.1-พ.ย.64-2-1600x898.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/ตรวจเยี่ยม-รร.1-พ.ย.64-1-1600x898.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/ตรวจเยี่ยม-รร.1-พ.ย.64-3-1600x898.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/ตรวจเยี่ยม-รร.1-พ.ย.64-4-1600x898.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/ตรวจเยี่ยม-รร.1-พ.ย.64-7-1600x898.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/ตรวจเยี่ยม-รร.1-พ.ย.64-8-1600x898.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/ตรวจเยี่ยม-รร.1-พ.ย.64-9-1600x898.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/ตรวจเยี่ยม-รร.1-พ.ย.64-10-1600x898.jpg)
- การอบรมเชิงปฏิบัติการยกระดับคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาในสังกัด สพป.ลพบุรี เขต 2 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลพบุรี เขต 2 ดำเนินการจัดกิจกรรม Kick Off “1 อำเภอ 1 โรงเรียนคุณภาพ” - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลพบุรี เขต 2 ร่วมต้อนรับ พลเอก บัณฑิตย์ มลายอริศูนย์ องคมนตรี - 7 มิถุนายน 2024