วันที่ 6 ธันวาคม 2565 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 มอบหมายให้ นายกิตติภพ สระสงครามภู รอง ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 และบุคลากรทางการศึกษา จัดกิจกรรมทำบุญตักบาตรทุกวันอังคาร โดยได้นิมนต์พระครูบุญบาลประดิษฐ์ เจ้าอาวาสวัดลำนารายณ์ เจ้าคณะอำเภอชัยบาดาล มารับบิณฑบาตและเทศนาธรรม เพื่อให้มีความพร้อมในการรู้อยู่กับปัจจุบัน พร้อมให้พรแก่เจ้าหน้าที่ให้มีความสุขและปฏิบัติงานด้วยการมีสติตั้งมั่น ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลพบุรี เขต 2
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/วันอังคาร-6-ธ.ค.65-2.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/วันอังคาร-6-ธ.ค.65-5.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/วันอังคาร-6-ธ.ค.65-1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/วันอังคาร-6-ธ.ค.65-4.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/วันอังคาร-6-ธ.ค.65-6.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/12/วันอังคาร-6-ธ.ค.65-3.jpg)
- การอบรมเชิงปฏิบัติการยกระดับคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาในสังกัด สพป.ลพบุรี เขต 2 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลพบุรี เขต 2 ดำเนินการจัดกิจกรรม Kick Off “1 อำเภอ 1 โรงเรียนคุณภาพ” - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลพบุรี เขต 2 ร่วมต้อนรับ พลเอก บัณฑิตย์ มลายอริศูนย์ องคมนตรี - 7 มิถุนายน 2024