เมื่อวันจันทร์ที่ ๕ ธันวาคม ๒๕๖๕ นายสมใจ ผิวสา รอง ผอ.สพป.สมุทรสาคร พร้อมด้วย ข้าราชการ/ลูกจ้าง สพป.สมุทรสาคร เข้าร่วมกิจกรรมเนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ ๕ ธันวาคม ๒๕๖๕ ดังนี้ ๑) พิธีทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล ณ วัดเจษฎาราม พระอารามหลวง ตำบลมหาชัย อำเภอเมืองสมุทรสาคร จังหวัดสมุทรสาคร และ ๒) พิธีวางพานพุ่มดอกไม้และพิธีถวายบังคม ณ ลานหน้าอาคารศาลากลางจังหวัดสมุทรสาคร (หลังเก่า)
- กิจกรรมการแข่งขันทักษะทางวิชาการ กลุ่มโรงเรียนในพระราชูปถัมภ์ ในงานนิทรรศการเฉลิมพระเกียรติ “ร้อยใจภักดิ์ นฤบดินทร์ปิ่นสยาม เทิดไท้องค์ราชา มหาวชิราลงกรณ ๗๒ พรรษา” - 17 กรกฎาคม 2024
- สพป.สมุทรสาคร ประชุมชี้แจงการขับเคลื่อนโครงการส่งเสริมและพัฒนาศักยภาพตามพหุปัญญา ระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน - 17 กรกฎาคม 2024
- ผอ.สพป.สมุทรสาคร ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโรงเรียนในสังกัด สพป.สมุทรสาคร - 10 กรกฎาคม 2024