วันที่ 19 มีนาคม 2562 เวลา ดร.พิเชฐร์ วันทอง ผอ.สิงห์บุรี เป็นประธานการจัดกิจกรรม “เปิดโลกวิชาการ เปิดบ้านแห่งการเรียนรู้” (Open House) ของโรงเรียนวัดโบสถ์ อินทร์บุรี เพื่อแสดงผลงานการจัดการเรียนรู้ของนักเรียน และผลการจัดการเรียนการสอนของครูและบุคลากรทางการศึกษา ในรอบปีการศึกษา 2561 ให้กับผู้ปกครอง นักเรียน ชุมชน สาธารณชนได้รับทราบ และมีโอกาสเข้ามาเยี่ยมชใผลงานของสถานศึกษาเพื่อสร้างความมั่นใจในการส่งบุตรหลานเข้ามาเรียนในโรงเรียน ในการนี้ ผอ.สพป.สิงห์บุรี ได้เยี่ยมชมการจัดนิทรรศการของกลุ่มสาระการเรียนรู้ต่าง ๆ โดยมี ดร.ณัฐิกานต์ รักนาค ผู้อำนวยการโรงเรียน คณะครู กรรมการสถานศึกษา ผู้ปกครอง นักเรียน ให้การต้อนรับเป็นอย่างดียิ่ง
- สพป.สิงห์บุรี จัดการประชุมการขับเคลื่อน ITA Online ของสถานศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ร่วมเปิดโครงการ “อนุบาลค่ายบางระจัน ห่วงใย สร้างให้นักเรียน” (สุขาดี มีความสุข) - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ตรวจเยี่ยมสนามสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ. ปี พ.ศ.2567 (ภาค ค) - 22 มิถุนายน 2024