เมื่อวันที่ 6 ตุลาคม 2561 ที่ห้องประชุมชาลวัน สพป.พิจิตร เขต 1 ว่าที่พันตรีสุวิศิษฏ์ กันทา รอง.ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 เปิดการประชุมปฏิบัติการโครงการเยาวชนแห่งอนาคตเมืองพิจิตร กิจกรรม : ป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติด และกิจกรรมการดำเนินงาน TO BE NUMBER ONE มีครูผู้รับผิดชอบด้านยาเสพติดหรือครูผู้รับผิดชอบงานกิจกรรม TO BE NUMBER ONE เข้าร่วมประชุมกว่า 140 คน เพื่อสร้างความรู้ ความเข้าใจและยอมรับผู้มีปัญหายาเสพติด โดยให้โอกาสกลับมาเป็นคนดีของสังคม
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024