วันเสาร์ที่ 4 กุมภาพันธ์ 2566 นายเลอศักดิ์ รัชณาการ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 เป็นประธานรับมอบอาคารอาคารอเนกประสงค์จากโครงการสำนึกรักบ้านเกิด โดยบริษัทมิตซูบิชิ เอลเลเวเตอร์ ประเทศไทย จำกัด และคณะสถาปัตยกรรมศาสตรจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ให้แก่โรงเรียนวัดโพธาราม(โพธิพิทยากร) โดยมีนางวาสนา วิเศษ ผู้อำนวยการโรงเรียน คณะครูบุคลากรทางการศึกษา คณะกรรมการสถานศึกษา และนักเรียนให้การต้อนรับ และร่วมแข่งขันฟุตบอลเชื่อมความสัมพันธ์ระหว่างเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลพุมเรียงกับคณะผู้บริหารโรงเรียนในสังกัดด้วย ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/02/a1-4.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/02/a3-2.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/02/a5-4.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/02/a13.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/02/a14.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/02/a15.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/02/a16.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/02/a18.jpg)
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024