นายบุญสม โพธิ์เงิน ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ประธานพิธีเปิดตลาดนัดวิชาการ บัณฑิตน้อย และเยี่ยมชมนิทรรศการผลงานของนักเรียน โรงเรียนห้วยพลู โดย นายธนายงค์ จังพัฒนานนท์ ผู้อำนวยการโรงเรียนห้วยพลู กล่าววัตถุประสงค์กการจัดงาน เพื่อเปิดโอกาสให้นักเรียนได้แสดงความรู้ความสามารถด้านต่าง ๆ ให้นักเรียนที่จบการศึกษามีความภาคภูมิใจในการเรียนและสถาบัน ให้ชุมชนรับรู้ และมีส่วนร่วมในการพัฒนาและสนับสนุนการเรียนของนักเรียน โดยมีผู้บริหารสถานศึกษา ผู้นำชุมชน คณะครู ผู้ปกครองนักเรียน ร่วมกิจกรรมจำนวนมาก วันที่ 21 มีนาคม 2562 ณ โรงเรียนห้วยพลู อ.วังทอง จ.พิษณุโลก
- ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ร่วมกิจกรรมดำนา โยนกล้า เพื่อการศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก เขต2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก2 จัดอบรมเชิงปฏิบัติการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาออนไลน์ (ITA Online) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 - 10 กรกฎาคม 2024